आपला जिल्हा

*नागपूर क्रीडा प्रबोधिनीत नवीन प्रवेशाकरीता क्रीडा नैपुण्य व कौशल्य चाचणीचे आयोजन*

*हिमायूँ अली(मुख्य संपादक-RTI NEWS.)* *खबर और जाहिरात देने के लिए संपर्क करे* *8975250567*

 

 *खेळाडुंना 15 सप्टेंबरपूर्वी अर्ज सादर करण्याचे आवाहन*

 

चंद्रपूर, दि. 2 सप्टेंबर : जिल्हयात आंतरराष्ट्रीय दर्जाचे खेळाडू घडविण्यासाठी प्रतिभावान खेळाडूंची निवड करून त्यांना क्रीडा मार्गदर्शकांद्वारे शास्त्रोक्त प्रशिक्षण, संतुलित आहार व आवश्यक क्रीडा सुविधा पुरविणे तसेच क्रीडा संस्कृती रुजविण्याच्या हेतूने शासनाची क्रीडा प्रबोधिनी योजना विभागात कार्यान्वित आहे. त्याअनुषंगाने क्रीडा प्रबोधिनी, नागपूरमध्ये नवीन प्रवेशाकरीता क्रीडा नैपुण्य चाचण्या व कौशल्य चाचणीचे आयोजन करण्यात येत आहे.

8 ते 14 वयोगटातील मुला-मुलींकरीता 30 मीटर धावणे, 800 मीटर धावणे, शटलरन, उभे राहून लांब उडी व उंच उडी, मेडीसीन बॉल थ्रो, उंची, वजन, बँड अँड रिच या क्रीडा नैपुण्य चाचण्यांचा समावेश असून कौशल्य चाचणीकरीता ॲथलेटिक्स खेळाचे राज्यस्तरावर प्रथम सहामध्ये असणारे खेळाडूच निवड चाचणीसाठी पात्र असतील.

क्रीडा नैपुण्य चाचणी दि. 17 सप्टेंबर व कौशल्य चाचणी दि. 18 सप्टेंबर 2022 रोजी विभागीय क्रीडा संकुल, कोराडी रोड, मानकापूर, नागपूर येथे सकाळी 11 वाजेपासून घेण्यात येणार आहे. त्यासाठी खेळाडूंचे अर्ज दि. 15 सप्टेंबर 2022 पूर्वी मागविण्यात येत आहे. यामध्ये तज्ञ समितीमार्फत गुणांकन करून गुणानुक्रमे योग्य खेळाडूंची शिफारस राज्यस्तर चाचणीकरीता करण्यात येणार आहे.

दोन्ही चाचण्यास येणाऱ्या खेळाडूंनी जन्म तारखेची नोंद असलेल्या शाळेच्या जनरल रजिस्टरची छायांकित प्रत, जन्मदाखला सोबत आणावा तसेच कौशल्य चाचणीस येताना खेळाडूंनी राज्यस्तरावर प्रथम सहामध्ये असल्याबाबतचा पुरावा व शैक्षणिक कागदपत्रांची छायांकित प्रत सोबत आणावयाची आहे. याची सर्व खेळाडूनी नोंद घ्यावी, असे जिल्हा क्रीडा अधिकारी कार्यालयामार्फत कळविण्यात येत आहे.

Share

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Download Aadvaith Global App

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker